Passive coolers na'urar sanyaya ne wanda baya buƙatar wutar lantarki don tuƙi. Yana samun sakamako mai sanyaya da zafi ta hanyar zane mai wayo da kayan haɓaka.
Kayan aiki da tsari
Tushen firij mai wucewa ya ta'allaka ne a cikin kayan sa da ƙirar sa. Yawancin lokaci ana yin shi daAbubuwan da ke da inganci mai inganci, kamar kumfa polyurethane (PU), kumfa polystyrene (EPS), da sauransu.. Wadannan kayan suna da ƙananan ƙarancin zafin jiki kuma suna iya toshe zafin waje yadda ya kamata daga shiga cikin akwatin.
Kumfa polyurethane (PU):
Wannan abu yana da kyakkyawan aikin rufewa na thermal da ƙarfin tsari kuma ana amfani dashi sosai a bangon ciki da harsashi na firji.
Kumfa Polystyrene (EPS):
EPS abu ne na yau da kullun na rufin zafi. Wannan abu yana da haske a cikin nauyi, mai sauƙi don ɗauka da aiki, kuma yana iya samar da sakamako mai kyau.
Ka'idar musayar zafi
Tasirin sanyaya firiji mai wucewa ya dogara ne akan ka'idar musayar zafi. Ƙunƙarar ƙanƙara ko mai sanyaya a cikin akwatin yana ɗaukar zafi kewaye don rage zafin ciki. Masu sanyaya na yau da kullun sun haɗa da jakunkuna na kankara, akwatunan kankara, busassun ƙanƙara, da sauransu, waɗanda zasu iya ajiye akwatin a cikin ƙananan zafin jiki na dogon lokaci.
Jakunkuna / akwatunan kankara:
Jakunkuna na kankara da akwatunan kankara suna ɗaukar zafi mai yawa yayin aikin narkewa, yana kiyaye cikin akwatin sanyi.
Busasshen ƙanƙara:
Busassun ƙanƙara yana ɗaukar zafi ta hanyar sublimation (m kai tsaye cikin iskar gas), wanda zai iya samar da sakamako mai sanyaya mai tsayi. Koyaya, bushewar ƙanƙara tana fitar da carbon dioxide, don haka yana buƙatar amfani da hankali kuma a bi ƙa'idodin amfani mai aminci.
Zane mai rufewa
Zane-zanen hatimi wani sashe ne na firji masu wucewa. Tsari mai inganci da tsarin kullewa na iya hana iska daga waje shiga da kuma kula da yanayin ƙarancin zafi a cikin akwatin. Ana yin suturar suturar da aka yi da kayan siliki, wanda ke da kyau mai kyau da kuma dorewa kuma yana iya kula da tasirin rufewa na dogon lokaci.
Hasken zafi da radiation
Baya ga kayan aiki da sifofi, firiji masu wucewa kuma suna amfani da ka'idodin tunanin zafi da radiation don ƙara haɓaka tasirin sanyaya. Bangon ciki da harsashi na waje yawanci ana lullube shi tare da shimfidar haske wanda zai iya nuna hasken zafi na waje kuma ya rage zafin zafi na akwatin. A lokaci guda, Layer mai haske a cikin akwatin kuma zai iya nuna hasken sanyi da mai sanyaya ya saki, yana sa tasirin sanyaya ya fi mahimmanci.
Ta hanyar ka'idodin da ke sama,firiji na iya samun kyakkyawan sakamako mai sanyaya ba tare da wutar lantarki ba, wanda wani kayan tarihi ne mai ceton makamashi da yanayin sanyi.
Idan kuna son ƙarin sani ko siyan fitilun mota, tuntuɓi jami'an WWSBIU kai tsaye:
Gidan yanar gizon kamfani:www.wwsbiu.com
A207, bene na biyu, Hasumiyar 5, Wenhua Hui, Wenhua North Road, gundumar Chancheng, birnin Foshan
WhatsApp: +8617727697097
Email: murraybiubid@gmail.com
Lokacin aikawa: Oktoba-21-2024